Eyi lorukọ awọn ti yoo dije dupo gomina Ondo ti ajọ INEC fi sita

Oluṣẹyẹ Iyiade, Akurẹ.

Iyalẹnu nla lo jẹ fawọn eeyan ipinlẹ Ondo nigba ti wọn ri orukọ Olumide Ogunjẹ ti oludije sipo gomina labẹ asia ẹgbẹ oṣelu PDP nipinlẹ Ondo, Eyitayọ Jẹgẹdẹ, fi silẹ gẹgẹ bii igbakeji rẹ ninu eto idibo to n bọ lọjọ kẹwaa, oṣu kẹwaa, ọdun ta a wa yii.

Orukọ aṣofin to n ṣoju awọn eeyan ijọba ibilẹ Irele ati Okitipupa l’Abuja, Ọnarebu Gboluga Ikengboju, ati Abilekọ Bankẹ Sutton to ti figba jẹ amugbalẹgbẹẹ gomina ana nipinlẹ Ondo, Dokita Olusẹgun Mimiko, la gbọ pe oludije ọhun kọkọ fi silẹ ni olu ile ẹgbẹ wọn lọsẹ to kọja.

Orukọ Ọnarebu Gboluga gan-an lawọn eeyan n reti pe ki wọn kede gẹgẹ bii igbakeji rẹ, koda awọn eeyan kan ti n ki ọmọ ile-igbimọ aṣofin ọhun ku oriire lori itakun ayelujara ki ajọ eleto idibo lorilẹ-ede yii too ṣẹṣẹ forukọ mi-in to yatọ sita laaarọ ọjọ Abamẹta, Satide, ọsẹ yii.

Ilu Irele, ni ẹkun idibo Guusu ipinlẹ Ondo ni Ogunjẹ ti wa, yatọ si iṣẹ agbẹjọro to yan laayọ, o tun jẹ ọkan pataki ninu awọn amugbalẹgbẹẹ Ọnarebu Gboluga.

Eyi lorukọ awọn oludije ti ajọ eleto idibo fi sita

  Ẹgbẹ osẹlu                      Oludije                                          Igbakeji

  1. A                             Rotimi Adelẹyẹ Akindẹjoye                  Adeyẹmi Bibiresanmi2
  2. AA                           Joshua Oluwafẹmi Adewọle                Ogunlẹyẹ Agboọla Williams

3. AAC                        Adelẹyẹ Adekunle Peter                      Samuel Tọpẹ Ọmọtọsọ

  1. ADC                        Adelẹgan Adedapọ Oluwaṣeyi            Akinfọtirẹ TemitọpẹOluṣeyi
  2. ADP                        Martins Kunle Ọlatẹru-Ọlagbẹgi         Balogun Oluwagbenga Victor
  3. APC                       Oluwarotimi Ọdunayọ Akeredolu         Lucky Orimisan Aiyedatiwa
  4. APGA                     Olowolọba Dele                                   Babalọla Aderẹmi
  5. APM                       Aminu Akeem Ọlanrewaju                   Ọmọyẹni Taiwo Ṣeyi
  6. APP                       Adesanya Ọlaoluwa                              Akinrinlọla Adewale Stephen
  7. LP                        Okunade Taiwo                                    Ibitoye Adebọwale

11.NNPP                   Ọjajuni Joseph Ẹniọla                         Aroge Bayọde Sunday

12. NRM                    Funmilayọ Jẹnyọ Ataunoko                 Mafimiṣẹbi Adetutu

13. PDP                     Eyitayọ Ọlayinka Jẹgẹdẹ                    Olumide Ogunjẹ

14. PRP                     Babatunde Francis Alli                        Ọladele Paul Oluwaṣẹsan

15. SDP                     Fasua Peter Oyelẹyẹ                          Ajayi Rachael Olufunmilayọ

16. YPP                     Ọjọn Dọtun                                         Hajarat Dupẹ Usman

17. ZLP                     Benjamin Jairus Ọlarotimi                  Ẹshọ Emmanuel Olusẹgun.

jọ kejidinlogun, osu kẹjọ, ọdun yii, ni ajọ eleto idibo fun gbogbo awọn ẹgbẹ osẹlu wọnyi da lati fi ṣe pasipaarọ eyikeyii ninu awọn oludije wọn.

Leave a Reply

%d bloggers like this: